[ Tin nhắn mới · Thành viên · Nội quy diễn đàn · Tìm kiếm · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum moderator: Administrators  
Diễn đàn » MC - Người Dẫn Chương Trình » Chia sẻ tổng hợp các kịch bản MC có sẵn » Dẫn chương trình đám cưới Thế Dân cực hay (Người dẫn chương trình MC)
Dẫn chương trình đám cưới Thế Dân cực hay
Yasuo
Data: Thứ hai, 2015-09-21, 2:32 PM
Nhà chúng tôi xin gửi lời chào đến qúy vị và các anh các chị. Những quý vị dù là trai hay gái – dù dân tộc thái hay dân tộc kinh – những ai ở vinh hay ở huế – những ai đang làm tài xế hay lái taxi – những ai đang buôn ti vi hay bán tạp hóa – thậm chí những ai ở trong xã hay cùng thôn – những ai có mặt ở buổi thành hôn. Anh em chúng tôi xin cảm ơn chân thành nhất.
Và kính thưa hội hôn thân mến. Đúng là, Dù ai đi 4 phương trời hỏi đâu lịch sự như người quê ta. Cảm ơn quý khách gần xa. Đã tới dự đám cưới của 2 nhà chúng tôi.

[ Click Play Vừa Nghe Vừa Đọc Nhé ]

[ Click Để Tải Về File Audio 3GP]

Và quý vị hãy ổn định chỗ ngồi và cùng chúc phúc cho nên đôi vợ chồng. Và đám cưới rực rỡ màu hồng. Chắc quý vị cũng thấy vui lòng trong buổi trưa ngày hôm nay.
Đúng là: Hà Nội thì quả thật rất giàu, mà con trai con gái thì không đâu đẹp bằng . Và ai thắc mắc hay phải chăng thì cứ nhìn chú rể (…) đây . Anh ấy trong rất đẹp trai mà cao to phong độ thì chẵng ai đẹp bằng. Còn cô dâu thì xinh đẹp tuyệt trần mà dịu dàng dễ mến lại có phần nết na. Chị được ví như chị Hằng Nga, Thiên Bồng Nguyên Soái cũng phải khóc òa vì yêu… Chú rể thì trông giống Sĩ Điều cô dâu thì lại giống Thúy Kiều ngày xưa. Hai người ánh mắt đong đưa nhìn nhau say đắm mà lại say sưa tình nồng.
Và kính thưa hội hôn thân mến. Đúng là, Mùa xuân là mùa của nổi nhớ, mùa của con tim kìm nén để tìm nhau, mùa của trái cau xanh kia với lá trầu cùng chú rễ và cô dâu trong ngày vui hạnh phúc. Mùa xuân này cho em ngày đám cưới . Em ăn miếng trầu cho đỏ làn môi , để khi anh thấy em đứng, em ngồi. Cho anh ngắm em cả ngày no con mắt. Em gái ngày xưa nay đẹp lắm. Có phải em là nàng công chúa thiên nga, từ 9 tầng mây rơi xuống sân nhà. Cho anh hạnh phúc tới một vài nghìn năm sau. Và chuyển lời mời của gia đình và đỡ lời cho cô dâu chú rễ trân trọng kính mời quý ông, quý bà, các bác, chú gì và các bạn nam nữ thanh niên gần xa chúng ta hãy cùng uống nước hút thuốc cùng chung vui với cô đâu và chú rễ .
Tình yêu của đôi bạn trẻ được ví như nắng trong mùa hạ. Như hương thơm ngào ngạt của mùi hoa sữa trong mùa thu, Và đặc biệt là như những ngon lửa hồng sưởi ấm mùa đông để giờ đây họ nguyện chung sức chung lòng, Chung chăn chung chiếu chung phông chung màn. Chung muôn lời thở tiếng than, Chung luôn hanh phúc với 1 đàn con xinh.
Tối qua chú rể còn ngủ 1 mình
Mà...
Tối nay anh đã có người tình nằm bên.
Và...
Tối qua chị hằng còn ngủ với bu
Tối nay chị phải xa bu mất rồi.
Qủa thực:
Công cha như núi thái sơn
Nghĩa mẹ như nước ngời ngời biển đông.
Giờ đây nên vợ nên chồng
thì không thể thiếu công ơn mẹ thầy.
….

Đầu tiên thay mặt ban tổ chức, cũng như thay mặt gia đình, ban nhạc (…) xin gửi đến toàn thể quý vị lời chào, lời chúc sức khỏe nồng nhiệt nhất!
Kính thưa Quan viên Hai họ, kính thưa Quý vị Quan khách quý!
Yêu nhau chẳng quản xa gần
Cầu không tay vịn, cũng lần mà sang.
Yêu nhau chẳng quản lầm than,
Mấy sông cũng lội, mấy ngàn cũng qua.
Yêu nhau chẳng ngại đường xa.
Đá vàng cũng quyết, phong ba cũng liều.
Vâng, thưa quý vị và các bạn! Yêu và được yêu là niềm hạnh phúc lớn lao nhất trong cuộc đời của mỗi con người, là món quà quý giá mà cuộc sống đã ban tặng cho chúng ta.
Sau thời gian quen biết và tìm hiểu, Cô dâu (…) và Chú rể (…) đã tìm được bến bờ hạnh phúc của riêng mình
Vào một đêm trăng rằm sáng tỏ
Họ đã hẹn nhau tại một khóm trúc ven làng
Xung quanh trẩy hộ trăng vàng,
Em ơi lòng thấy xốn xao
Gặp em biết nói thế nào được đây
Nhìm càng đắm ngắm càng say
Chưa say men rượu đã sau men tình
Rằng anh đây được sinh ra và lớn lên trên mảnh đất Quảng Trị
Hà Nội quê em đó chúng mình yêu nhau
Khi tựa gối khi cúi đầu
Khi xem hoa nở khi chờ trăng lên
Để rồi hôm nay anh mới hỏi nàng
Tre kia đủ lá đã sàng được chưa
Ngại ngùng nhưng em vẫn cứ thưa
Sao cho đẹp cho vừa lòng anh
Để cho anh về anh lấy buồng cau
Mang sang cùng với giàn trầu nhà em
Và trước lời nói của chú rể (…)
đã làm cho cô dâu (…) vô cùng bối rối
Nàng chẳng biết nói gì, mà chỉ biết nhấc lên tà áo tím trên tay
Chân đâu dẵm nát đám cỏ may bên đường
Môi son má thắm bất thường
Nhìn anh em đã thấy thương anh rồi
Mà thôi đừng nói nữa anh ơi
Em đây đã hiểu những lời của anh
Đợi ngày gió mát trăng thanh
Đợi ngày 19 táo xanh em chờ
Và tình yêu thì không thể nói hết bằng thơ
Bõ công năm đợi tháng chờ là đây
Về mừng đám cưới hôm nay
Có cơ quan đoàn thể quây quần tại gia
Có thuốc thơm trà ngọt điểm thêm hoa
Trúc mai nay đã một nhà không phai
Vậy thì mừng cho trúc đã gặp mai
Mừng cho gái đã cùng trai một nhà
Vui lòng mẹ thỏa ý cha
Vui anh vui chị vui ta vui mình

Thưa toàn thể hội hôn:

Đúng là miếng trầu là vợ quả cau là chồng
Điếu thuốc là sợi chỉ hồng
Vơi va ba miếng thuốc nồng với duyên
Vậy thì mời quan viên 2 họ hai bên
Xơi trầu hút thuốc lễ duyên bắt đầu
Bấy lâu ngày đợi đêm mơ
Hôm nay thoả nỗi đợi chờ ước mong
Vừa qua đón cánh thiếp hồng
Đôi bên hai họ ta cùng hân hoan
Và Lời ca tiếng hát rộn ràng
Chúc cho đôi lứa trọn đời từ đây
Trà xanh thuốc lá hương bay
Trăm năm đôi bạn đẹp ngày kết duyên
Đúng là, Sen xa hồ thì seo khô hồ cạn
Miếu xa đà thì miếu ngã đà nghiêng
Anh xa em như bến xa thuyền
Như Thúy Kiều xa Kim Trọng biết mấy thập niên tái hồi
Và tình anh như nước dâng cao
Tình em như dải lụa đào tầm hương
Ruột tằm, ruột rối tơ vương
Nhớ ai để nhớ để thương trong lòng
Thưa toàn thể hội hôn. Các cụ có câu
Mua cau chọn lấy buồng sai
Mua trầu chọn lấy trăm hai lá vàng
Sinh con thì bởi mẹ cha
Chung xây hạnh phúc chúng ta lo cùng
Hai họ phấn khởi vui mừng
Dâu hiền rể thảo vui mừng cả hai
Và theo phong tục của quê hương cho tôi xin phép giới thiệu một vị đại diện họ nhà gái lên có đôi lời phát biểu trao dâu vâng xin kính mời.
(…)
Vâng cảm ơn lời phát biểu của họ nhà gái, Và như vậy lễ trao dâu nhận rễ cũng đã xong rồi chúng ta cho một tràng vỗ tay để chúc phúc cho đôi bạn.
Vâng thật đúng là xuân về cho lúa thêm xanh
Cho mai gặp trúc cho anh gặp nàng
Xuân về vui xóm vui làng
Vui đôi bạn trẻ thắm tình duyên đôi
Thương cha thương mẹ có khi
Thương em lúc đứng lúc đi lúc ngồi
Thương em bổi hổi bồi hồi
Thương em lúc đúng lúc ngồi cũng thương
Cô dâu xinh đẹp tuyệt trần
Mà dịu dàng dễ mến lại có phần nết na
Và thật đúng là
Trúc xinh trúc mọc đầu đình
Em xinh em đứng một mình em cũng xinh
Trúc xinh trúc mọc bờ ao
Em xinh em đứng chỗ nào cũng xinh.

Từ Khóa tìm kiếm:
MC Dan Chuong Trinh, MC Chuong Trinh Hoi Nghi, Kich Ban MC, Kich Ban Dan Chuong Trinh Hoi Nghi, Lam MC Chuong Trinh Hoi Nghi, MC Dan Chuong Trinh Hay, Kich Ban MC Hay, Kich ban Mc hay nhat, huong dan lam MC, Viet kich ban cho cac chuong trinh MC, phon nen kich ban MC, Khung suon kich ban MC, hoi ve kich ban MC Kich ban MC chuong trinh sinh nhat, lam MC sinh nhat, dan chuong chinh sinh nhat hay, xin kich ban MC, tap lam MC, Mc huong dan chuong trinh hay nhat, Tuyen tap kich ban Mc hay nhat, trich Kich ban MC, Mc la gi, Thong tin ve kich ban MC, hoc cach noi truoc dam dong, Tap Lam MC, Gioi thieu ve kich ban chuong trinh MC...

Diễn đàn » MC - Người Dẫn Chương Trình » Chia sẻ tổng hợp các kịch bản MC có sẵn » Dẫn chương trình đám cưới Thế Dân cực hay (Người dẫn chương trình MC)
  • Page 1 of 1
  • 1
Search:

☠ Home | ✯ Diễn đàn | ✡ Download | ☣ Nấu ăn | ☢ Video | ☪ Truyện cười | ♘ Mẹo vặt | ✉ Hỗ trợ | ✉ Tin nhắn | Đăng ký | Đăng nhập

BOX ADMIN