[ Tin nhắn mới · Thành viên · Nội quy diễn đàn · Tìm kiếm · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum moderator: Administrators  
Diễn đàn » Trao đổi kiến thức thiết kế web, lập trình code ... » Trao đổi kinh nghiệm dùng Ucoz Việt Nam » Hướng dẫn thay favicon của ucoz bằng hình ảnh (favicon ucoz)
Hướng dẫn thay favicon của ucoz bằng hình ảnh
Administrators
Data: Thứ hai, 2015-09-07, 10:31 AM
Chào các bạn.!
Hôm nay NVT sẽ hướng dẫn các bạn thay favicon của ucoz chi tiết bằng hình ảnh rất đơn gian và nhanh chóng

Đầu tiên các bạn cần chuẩn bị một icon có kích thước 16×16, 32×32, 48×48, 64×64 hoặc 100x100 sau đó các bạn đổi tên và đuôi của icon đó thành định dang là favicon.ico

Thực hiện các bước sau:
Bước 1:
 Bạn truy cập vào Admin Control Panel 
Bước 2:
 Bạn click vào Tools và chọn File Manager

Huong dan thay favicon va trang 404 ucoz

Bước 3: Bạn click chọn tệp và chọn favicon bạn đã chuẩn bị từ bước đầu để upload lên web

Bạn hãy nhớ là định dạng và tên của icon phải được lưu là favicon.ico

Thế là xong OK bây giờ bạn hãy ra xóa tất cả lịch sử duyệt web trên trình duyệt và vào lại trang web của bạn xem thành quả bạn làm được. ( Cách làm này bạn có thể áp dụng cho trang Lỗi 404 trên ucoz luôn nhé cách làm cũng như vậy bạn tạo một trang 404.html và upload lên giống như bài mình hướng dẫn này )

NVT - Chúc bạn thành công
File đính kèm: (Bạn chỉ download được 1 file cùng lúc, vui lòng download từng file)
8536888.png (16.8 Kb) · 6998417.png (32.2 Kb) · 8835724.png (19.9 Kb) · 3240539.png (33.2 Kb)

★★★★★ Tôi muốn thử thách chính mình ★★★★★

Diễn đàn » Trao đổi kiến thức thiết kế web, lập trình code ... » Trao đổi kinh nghiệm dùng Ucoz Việt Nam » Hướng dẫn thay favicon của ucoz bằng hình ảnh (favicon ucoz)
  • Page 1 of 1
  • 1
Search:

☠ Home | ✯ Diễn đàn | ✡ Download | ☣ Nấu ăn | ☢ Video | ☪ Truyện cười | ♘ Mẹo vặt | ✉ Hỗ trợ | ✉ Tin nhắn | Đăng ký | Đăng nhập

BOX ADMIN